ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-02-2009, 23:47   #75
sirpomp
Junior Member

รูปส่วนตัว sirpomp

Car Brand: Mercedes
Engine Type: เจเก่าๆ เต่าคลาน
คะแนน: 0 sirpomp is on a distinguished road
W123

รถผม W123 1J-GE ฝาขาว

คือแอร์มันเย็นดีอยู่ครับ กลางวันปกติ แต่กลางคืนเยนเกินไป ฝาขึ้นกระจกเลย -*-

ประเดนคือ

1.ไม่สามารถปรับอุณหภูมิได้ครับ เหมือนจะต่อตรงไว้ ไม่ผ่านสวิทช์ปรับอุณหภูมิครับ หมุนไปก็ไร้ค่า ถ้าพี่ช่างดูเค้าบอก ต่อตรงไว้ ปรับไม่ได้ ..........

2.กลางวันผมไม่รุ้สึกว่ามันจะตัดเลย ก็เกรงว่า กลางวันมันร้อน เเต่เมื่อมันถูกตั้งให้มันเยนสุดไว้ คอมแอร์จะทำงานหนักไป ผมคิดถุกทางใช่่มั้ยครับ แต่กลางคืนตัดนะครับ

3.คือสามารถเเก้ไขได้หรือเปล่าครับ ??

ปล.ปกติ Benz วางเจ แล้ว แอร์ต้องต่อตรงแบบนี้โดยทั่วไปเหรอครับ ??? เพราะเหน w124 ของพี่อีกคนก็ต่อตรงไว้เหมือนกัน

ขอบคุน พี่ๆทุกท่าน และ Club JZ ครับ ที่มีข้อมูล และคำปรึกษาดีๆเสมอ

เมื่อ ผมเข้ามาหาข้อมูลไม่เคยผิดหวังเลย
sirpomp is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sirpomp For This Useful Post:
sompol (18-06-2011)