หัวข้อ: ท้ํคใ๑บ :(
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-03-2013, 21:50   #1
andante12pm
ClubJZ Web Register

Car Brand: bmw
Engine Type: 1uz VVTi
คะแนน: 0 andante12pm is on a distinguished road
ท้ํคใ๑บ :(

สวัสดีครับผมน้องใหม่ครับ รบกวนขอความเห็นจากพี่ๆ น้องในคลับที่ลงเครื่อง 1uz fe/vvti เครื่องตัวนี้ เป็นเครื่องที่จุกจิกไหมครับ ซ่่อมจบไหม มีปัญหาที่แก้ไม่ตกบ้างไหม

เริ่มจากวันแรกที่ได้ลองขับรถเพื่อนที่ลง 1uz fe ก็รู้สึกตกหลุมรักทันที อย่างงี้แหละรถมันต้องแบบนี้ นิ่มก็ได้แรงก็ดีทุกระดับความเร็ว เหยียบปกติก็ไม่กินเชื้อเพลิงมาก

ตั้งแต่เริ่มเข้าวงการนี้ แต่ตอนนี้เครื่องตัวที่สามแล้วครับ ตัวแรกติดแก็สแล้วไฟไหม้ ตัวที่สองซ่อมไปเยอะไม่สมบรูณ์ รู้สึกว่ามันแก้ปัญหาไม่จบซะที
เลยกัดฟันเปลี่ยนเครื่อง 1uz vvti เจ้าของอู่ได้เปิดฝาวาล์วให้ดู สภาพค่อนข้างสมบูรณ์ ตอนรับรถเครื่องก็นิ่งดี แต่ก็ต้องแก้ปัญหาต่างๆตามมา ระบบเพลา แท่นเกียร์ ระบบจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงและล่าสุดปัญหาที่ยังแก้ไม่ ตก ควันขาว เครื่องร้อนแล้วรอบเดินเบาสะดุด ผมเองเสียเวลาเสียงานเสียการ และหมดเงินไปเยอะมาก จนรู้สึกท้อว่ามันจะซ่อมจบไหม หรือว่าจะเล่นเครื่องตัวนี้ก็ต้องดูแลซ่อมแบบนี้ไปเร ื่อย

รถของเพื่อนๆ พี่เป็นยังไงบ้างครับ
andante12pm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to andante12pm For This Useful Post:
Chacky (08-03-2013), kkk (03-03-2013), maxclass (03-03-2013), nom (03-03-2013), vtp24 (04-03-2013)