ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-04-2008, 11:10   #6
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
เหอๆ

ที่ผมเคยเห็นอู่ทำให้่ผมนะครับ คือ

ก็เติมน้ำใส่ลงไป สต๊าดเครื่องทิ้งไว้ ระหว่างที่วาล์วน้ำเปิด จะมีฟองอากาศผุดขึ้นมา แล้วน้ำในหม้อน้ำก็จะลดลงไป

พอน้ำลด เราก็เติมเข้าไปใหม่ให้เต็ม แล้วก็รอให้วาล์วน้ำเปิดอีกครั้ง ทีนี้มันก็จะเป็นแบบแรก คือ มีฟองอากาศผุดขึ้นมาและน้ำก็จะลดลง ....

ทีนี้ก็ทำแบบนี้วนไปเรื่อยๆ จนไม่มีฟองอากาศขึ้นมาอีกในจังหวะวาล์วน้ำเปิด และน้ำในหม้อน้ำ ไม่ลดลงแล้ว ก็เป็นอันเสร็จครับ .....
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to apinui For This Useful Post:
Ithong (05-08-2011)