ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-09-2011, 00:22   #416
zerodargon
Users Awaiting Email Confirmation

Car Brand: toyota crown
Engine Type: 2Jz_ge m/t
คะแนน: 0 zerodargon is on a distinguished road
[quote=joe-civil@jz;726857]จากคำถามข้างต้นสามารถสันนิฐานได้ว่ารถคุณไม่มี เพรชเชอร์สวิทช์ ดังนั้นแล้วเมื่อเกิดการ คิกดาวน์ จึงทำให้เกิดการไหม้ของ คอมเพรสเซอร์ และจากรูปที่ลายเซนต์ ท่าทางจะซัดบ่อย นะครับ อิอิอิ เพราะรถเตี้ยจัง เข้าเรื่องต่อ ทีนี้ คุณก็ ต้องไปตรวจสอบว่า
1. ช่างที่วางได้ติดตั้งไว้หรือป่าวหรือต่อตรงเข้ากล่อง
2. ถ้าจากข้อ 1 ไม่มีก็ทำการติดตั้งให้ครบทั้งระบบนะครับ อีกอย่าง ควรติดตั้งเป็นแบบ สวิทช์ 2 ทางนะครับ คือ
2.1 แรงดันต่ำ(มีรั่วในระบบ) ตัดการทำงานเพื่อรักษาคอมเพรสเซอร์ไว้
2.2 แรงดันสูง(คิกดาวน์) ตัดการทำงานเหมือน 2.1

ขอให้สนุกนะครับ

อ่านดูก้ยัง"งงๆคับ" แล้วเราจะรู้ได้ยังไงคับว่าต่อตรงหรือป่าวพอจะวงจรให ้ดูไมคับรถผมเปงเกรียร์ธรรมดาต้องต่อสวิท 2ทางไมทับแล้วต่อยังไงรับลบกวนอีกรอบคับ ขอบคุณคับ
zerodargon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม