ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-08-2007, 16:51   #1
arenaxp
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 arenaxp is on a distinguished road
เปลี่ยนเป็นแก๊สแล้ว O2 ไม่ทำงานคร๊าบ ช่วยหน่อยครับ

รถ mitsu strada ครับ ลง 1jz-ge ฝาดำ auto มาได้ซัก 1 เดือนแล้วครับก็วิ่งได้ ปรกติดี แต่มีปัญหานิดหน่อยตรงที่ว่า อยากทำ A/F meter เล่นเองหน่ะครับ ก็ต่อจบเรียบร้อยแล้ว แต่มันไม่ขึ้นครับ

ขอถามปัญหาดังนี้ครับ
1. ถ้าใช้น้ำมัน O2 ทำงานปกติครับ แต่ถ้าใช้ gas O2 ไม่ทำงานเลยครับ ผมจะเช็คอาการเบื้องต้นได้อย่างไรบ้างครับ

2. ผมเปลี่ยนหน้าปัดไปใช้ของ CIVIC อ่ะครับ ทุกอย่างใช้ได้ แต่วัดรอบมันไม่ตรง และไฟเตือนเครื่องยนต์ขึ้นเวลาใช้ gas ครับ ผมควรจะแก้ไขอย่างไรดีครับ แปลงหน้าปัดได้หรือไม่ หรือว่าต้องเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยน ไม่ทราบว่าต้องใช้ของรุ่นไหนครับ ถึงจะใส่ใน console เดิมได้โดยไม่ต้องแปลง หรือแปลงไม่มากครับ

3. ท่อไอเสียยังเป็นของเดิมอยู่หน่ะครับ รู้สึกว่ามันอั้นๆ อยู่ หน่ะครับ คิดว่าจะเปลี่ยน ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
arenaxp is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม