ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2009, 15:14   #416
กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์

Car Brand: FORD / VOLVO
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 16 กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pisith อ่านกระทู้
หวัดดีครับ ผมพิสิษฐ์ ใช้ฟอร์ด เอฟเวอร์เรส ครับ วาง 1UZ ใช้มาระยหนึ่งแล้ว ผมมีรบกวนถามเรื่องแกนพวงมาลัย ของรถคุณติดชุดท่อไอเสียหรือเปล่าครับ (ถ้าติดช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ)

อีกเรื่องครับ เรื่องแก๊ส ตอนผมติดมาแรกๆ หาร้านทำไม่ค่อยมีใครรับครับ เลยติดร้านทั่วไป แต่ไม่เคยติดในเครื่องรุ่นนี้ครับ ปรากฏว่า ไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ เมื่อเดือนเมษายน โซลีน่อยหม้อต้ม OMVL เสียไป 1 ตัว (อาการขับไปแล้วเครื่องดับ มีเสียงรีเรย์ ตัด/ต่อ เป็นระยะๆ) ไปซื้อมาเปลี่ยนใหม่ ตอนนี้เริ่มมีอาการอีกแล้ว ผมไม่แน่ใจว่าตอนที่เดินสายไฟชุดแก๊สถูกต้องหรือเปล่ า

ท่านใดเคยเจออาการแบบนี้บ้าง หากมีช่องทางแก้ไข โปรดแนะนำด้วยครับ

และอีกเรื่องก็คือ ท่านใดพอจะแนะนำแหล่งจำหน่าย O2 (ที่ติดตรงท่อไอเสียด้านขวา 4 สาย) รู้สึกว่าของผมจะเสีย อาการกินน้ำมันอย่างรุนแรงครับ ประมาณ 2-3 โล/ลิตร
คุณพิสิษฐ์ ครับ แสดงว่าช่างไม่ได้หดท่อตรงนั้นไปร้านท่อให้เข้าทำให้ ใหม่ครับไม่มีปัญหาครับของผมทำตั้งแต่แรกเลยครับ
กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม