ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-05-2009, 22:31   #405
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

คุณ Chatupong ลองโทรปรึกษาพี่เค้านะครับ เบอร์นี้นะครับ 081-2971732

ผมวางกับพี่เค้าไม่มีปัญหาอะไรนะครับ อีกอย่างตอนผมวางผมเปลี่ยน สายพาน Timing, ลูกปืนสายพาน Timing 2 ตัว, สายพานหน้าเครื่อง, ปั้มน้ำ, วาวล์น้ำ นะครับ แต่หลังจากนำรถออกก็กลับไปเปลี่ยนซีลคอหลังนะครับ และพอ 5 พันวาวล์น้ำพังนะครับ ก็เปลี่ยนใหม่เข้าไปนะครับ แต่ผมคิดว่านะครับ หากวางก็ตั้งวาวล์ไปเลยดีกว่านะครับเพราะตามที่ผมได้ ข้อมูลมานะครับเครื่อง 1UZ มีจุดอ่อนอยู่ที่ วาวล์ดังกับคอยล์จุดระเบิดเสียนะครับ แต่โดยทั่วไปแล้ว 1UZ ใช้งานไม่ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษนะครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็พอแล้วครับ ตอนนี้ผมใช้มาจะ 2 หมื่นแล้วนะครับ กินน้ำมันประมาณ 6-8 กิโล/ลิตร กินแก๊สประมาณ 1.8-2 บาท/กมนะครับ ปกติขับ 140 กินประมาณ 1.8 บาทนะครับ สำหรับผมบอกได้คำเดียวมาเยี่ยมครับกับ 1UZ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tantan For This Useful Post:
montriRANGER (13-03-2014)