ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-04-2009, 07:59   #95
MARLEY JZ
Junior Member

Car Brand: VOLVO
Engine Type: JZตัวผู้
คะแนน: 0 MARLEY JZ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ต่างกันตรงที่ตู้แอร์ รวมทั้งคอยล์เย็นภายในคอนโซลมันใหญ่เกินกว่าจะถอดออก มาจากด้านใต้คอนโซลได้ครับ จึงจำเป็นต้องรื้อคอนโซลออกมาก่อนจึงจะถอดออกมาล้างร ะบบได้ไงครับ

การถอดคอนโซลออกมานั้น ไม่ใช่อยู่ๆอยากจะถอดก็ถอดออกมาได้ง่ายๆครับ มันมีส่วนเกี่ยวโยงกับสายไฟต่างๆ เช่น สายไฟหน้าปัดเกจ์วัด สายไฟวิทยุ สายไฟหน้าปัดแอร์ ต่างๆครับ ความรับผิดชอบในการที่จะต้องถอดและประกอบกลับเข้าไปใ ห้ใช้ได้เหมือนเดิมนั้น จึงสนนราคาแพงขึ้นเยอะครับ

ขอบคุณมากเลยคับ

มีร้านแถวบางแค แถวเพชรเกษม หรือพระราม3 แนะนำมั๊ยคับ

แล้ว ก่อนคอมพัง แอร์ก้อเย็นปกติ ลมก้อยังแรงอยู่

แต่คอมพังแล้ว มีคนแนะนำว่าต้องล้างตู้ด้วย เลยอยากทราบว่า

ถ้าแค่ติดตั้ง คอมใหม่แทนคอมเก่า ล้างระบบท่อแอร์ต่างๆๆ ไม่ต้องล้างตู้

ผลลัพธ์ ที่ได้มันจะดี กว่าเดิมมั๊ยครับ
MARLEY JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to MARLEY JZ For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)