ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-04-2009, 20:21   #94
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MARLEY JZ อ่านกระทู้
แล้วรื้อคอนโทล กับไม่รือนี่ต่างกันยังไงบ้างคับ
ต่างกันตรงที่ตู้แอร์ รวมทั้งคอยล์เย็นภายในคอนโซลมันใหญ่เกินกว่าจะถอดออก มาจากด้านใต้คอนโซลได้ครับ จึงจำเป็นต้องรื้อคอนโซลออกมาก่อนจึงจะถอดออกมาล้างร ะบบได้ไงครับ

การถอดคอนโซลออกมานั้น ไม่ใช่อยู่ๆอยากจะถอดก็ถอดออกมาได้ง่ายๆครับ มันมีส่วนเกี่ยวโยงกับสายไฟต่างๆ เช่น สายไฟหน้าปัดเกจ์วัด สายไฟวิทยุ สายไฟหน้าปัดแอร์ ต่างๆครับ ความรับผิดชอบในการที่จะต้องถอดและประกอบกลับเข้าไปใ ห้ใช้ได้เหมือนเดิมนั้น จึงสนนราคาแพงขึ้นเยอะครับ
printset (26-08-2016), sompol (18-06-2011)