ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-03-2010, 10:03   #3
nuntapols
Junior Member

คะแนน: 0 nuntapols is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
http://www.fortuner-club.com/webboar....asp?QID=75600
ข้อมูลจากฟอร์จูนเนอร์คลับ .คอม
**** อุธาหรณ์ 2.7 ใช้แก๊สอย่างเดียว ไม่เติมน้ำมันเลี้ยงถัง ****

รถ ผมเองครับ
ขับด้วยแก๊สอย่างเดียวปล่อยน้ำมันโชว์เหลืองประมาณ 1 เดือน
ได้ เรื่องครับ วันเสาร์ที่ผ่านมา ติดเครื่องไว้หน้าบ้าน ขนของลง
พอจะเอารถ เข้าจอด ดับไปแล้วครับ สตาร์ทไม่ยอมติด
เอาเข้าศูนย์ เช็คแล้ว ฟิวส์ หัวฉีดขาด เปลี่ยนตัวใหม่ก็ขาด
งานเข้าครับ ต้องไล่ไดอะแกรมกันเลย
วันนี้ ผลออกมาหลังวันหวยออกครับ
ปั๊มติ๊กในถังน้ำมันละลายครับ
สาเหตุมาจาก ไม่มีน้ำมันเลี้ยงปั๊มทำให้ความร้อนสูง จนละลาย
ยังโชคดีที่ ไฟไม่ลุก ผมเคยเข้าใจผิดกรณีเปิดฝาถังเวลาเติมน้ำมัน มีควันออกมาจากถัง
คิดว่า เป็นไอน้ำมัน จริงๆแล้วเป็นอาการ ปั๊มติ๊กร้อน พอมีน้ำมันเข้าไปมันก็ระหายจนเป็นควัน
เหมือนเราเอาน้ำรดไฟ ผมโชคดีจริงๆที่ไฟไม่ใหม้รถ
เพื่อนๆที่ใช้ 2.7 หรือเครื่องเบนซินทุกรุ่น พยายามอย่าให้ไฟเหลืองเตือนน้ำมันขึ้นนานเกินไปนะครั บ

สรุปค่าใช้ จ่าย 10,486.-ไม่รวมค่าแรง (เปลี่ยนชุดปั๊มติ๊ก)
น่ากัวคับ
nuntapols is offline  
The Following 5 Users Say Thank You to nuntapols For This Useful Post:
A31@udon (25-04-2012), chpattana (07-06-2011), JZ_P_MAYIM (23-03-2010), Lucky (03-06-2011), tatizoodlor (18-01-2014)