ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-09-2008, 00:42   #31
parkpoom_p
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toei อ่านกระทู้
ของผมก็สีตามนี้ครับ...ตอนนี้ที่ผมยังติดขัดคือปลั๊ก 1 ตามที่ท่านบอกมี 7เส้น ยังไม่รู้มีสายไปเข้าที่ไหนบ้างอาจจะต้องรื้อสายคันเ กียร์เดิมและไล่สายไฟดู..ที่ผมคาดไว้น่าจะเป็นสายเข้ าตัวคอยขดลวดปลดล็อคตำแหน่ง P 2เส้นซึ่งมันจะต้องสัมพันธ์กับแป้นเบรค 1เส้น และสายIG 1เส้นตามที่ปังปอนแนะนำ อีกเส้นเป็นสายเซ็นเซอร์ที่จะถอดกุญแจรถออกที่ตำแหน่ งP เท่านั้นตามน้ามูนแนะนำ แล้วก็สายที่จะสตาร์รถได้ที่ตำแหน่งของ Pหรือ N เท่านั้น...ชักเริ่มมั่วและ แต่ที่กล่าวมานี้คงต้องรอวันเสาร์นะครับคุณภาคภ ูมิ ผมจะรื้อคันเกียร์เดิมไล่สายและต่อตามนั้น ของผมที่จะมี Wiringเพิ่ม ก็มีแค่สวิชท์ PWR.ของเดิมผมไม่มีมาให้ และมาร์คตำแหน่งคันเกียร์ที่จะติดตั้งไหม่ให้พอดีกับ ของเก่า เพื่อที่จะได้เวลาสับเกียร์แล้วมันจะเข้าเกียร์ได้เห มือนเดิม...ได้ผลอย่างไรผมจะมาบอกอีกทีแต่ถ้าท่านทำเ สร็จก่อนรบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ...:emo_toon0 5:
ท่านคงจะได้ทำก่อนผมหละครับ ผมคงรอวันอาทิตย์นี้ไม่ก็อาทิตย์หน้ากว่าจะได้ลงมือท ำ ถ้ายังไงรบกวนช่วยถ่ายรูปคันเกียร์ และปลั๊กไฟชุดคันเกียร์เดิมของท่านเพื่อเปรียบเทียบว ่าคันเกียร์เก่ามีปลั๊กไฟกี่ชุด และมีสายไฟกี่เส้น แล้วต่อยังไงบ้าง และถ้าสามารถต่อคันเกียร์บันได้ได้สำเร็จรบกวนช่วยบอ กด้วยนะครับว่าสายไหนต่อไป ที่จุดได้บ้างอะครับ ขอบคุณครับ
parkpoom_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to parkpoom_p For This Useful Post:
khwan1j (11-02-2014)