ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-11-2011, 17:53   #424
joremus
ClubJZ Full Member 2555

Car Brand: Nissun
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 joremus is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
2.5นิ้วนะคัฟ ยิงหน้าเพลา สำหรับเครื่อง 3000ไม่มีเทอร์โบ

เดินท่อ 3นิ้วสำหรับการติดตั้งอุปกรณ์ท่อต่างๆเช่น หม้อพักกลาง2ใบ+ปลายท่อ เพราะเครื่องVVTiมีรอบการทำงานที่กว้างกว่า่เครื่องย นต์อื่นๆ จึงต้องการการระบายไอเสียที่ดีในช่วงVVTiทำงาน
ข้อมูลพี่แน่นมากๆ แต่ผมอีกรบกวนอีกนิด

รถผม 3000 VV ไม่โบ

ตกลงวาง 2.5 ยิงลงหน้าเพลา [เดินจากเฮดเด้อ มาเลย โดยไม่ต้องมีหม้อพัก และ ปลาย ท่อ ใช่ไหมครับ] ผมเข้าใจถูกไหม ?

หรือ วาง 3 นิ้ว หม้อพัก2+ปลายท่อ [เดินจากเฮดเด้อ มา 3 นิ้ว ถึงหม้อพัก แล้ว จากหม้อพักไปปลายท่อ ก็ 3 นิ้ว]

ผมต้องการแบบว่า วิ่งดีๆ ไม่เน้นเสียงดังมากหน่ะครับ

อีกเรื่องหนึ่ง รบกวนมากไปหรือป่าวน๊อ

เดิน แสตนเลส ไปเลย หรือ เหล็ก ดีครับ

ช่วยอธิบายอีกนิดครับ มือใหม่หัดแต่ง

ขอบพระคุณมากๆนะครับ
joremus is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to joremus For This Useful Post:
A31@udon (13-12-2011), somtao (07-11-2011)