ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2015, 13:09   #5
ชบาแดง
ClubJZ Full Member 2557

คะแนน: 0 ชบาแดง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cobra4971 อ่านกระทู้
ลองถอดโบลว์ออฟวาลว์ออกมาเป่าดูแล้วเป่าจนสุดแรงก็ไม ่รั่วเลยครับ เท่าที่ค้นในเน็ทเขาบอกว่า โบลออฟวาล์วมันจะปล่อยลมออกตอนถอนคันเร่ง ตอนเหยียบมันจะไม่ปล่อย ลองให้คนหนึ่งไปดูท่อแว็คคั่มของโบล์วออฟวาล์วแล้วเป ่าดูก็เป่าลมผ่านได้ตามปกติ ที่ผมสงสัยตอนนี้ คือ เวสท์เกตครับ เห็นในเว็บ thaispeedcar บอกว่า ถ้าเร่งแรงๆ มันจะปล่อยไอเสียทิ้งไปบางส่วนเพื่อให้บูสท์คงที่ เสียงจึงน่าจะมาจากตรงนี้ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงคงแก้ไม่ได้ละครับ
บางทีมันไม่ได้รั่วที่ตัว BOV แต่รั่วตรงหน้าแปลนที่ต่อ BOV กับท่อไอดี ของผมก้อรั่วตรงหน้าแปลน ลองขยับดูขยับได้ ไม่แนบสนิท ผมจำไม่ได้ว่ามันมีซีลยางหรือป่าว ลองดูครับ
ชบาแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ชบาแดง For This Useful Post:
CHAI-ENERGY-DEDE (28-08-2015)