ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-10-2008, 15:03   #42
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chinkaz อ่านกระทู้
แบบนี้แลมด้าก็แปลว่าต้องจูนด้วยคอมพิวเตอร์ถูกไหมคร ับ

ถ้างันก็ต้องดูค่า Af ไปด้วยใช้หรือปล่าวครับหมายถึงเวลาจูน
จริง ๆ แล้วไม่ใช้คอมจูนก็ได้ครับ แต่จะไม่ละเอียดและไม่สามารถตั้งค่า optimum แบบ fix ได้ แต่หากใช้คอมจูนก็จะจูนได้ละเอียดเลยละครับ เรื่อง a/f มันมีให้ดูในโปรแกรมอยู่แล้วครับเป็นไฟวิ่งและมีค่าโ วลท์ให้ดูด้วย ส่วนที่ตัว Lamda ECU มันก็จะมีไฟสามดวงให้ดูเหมือนกัน แต่อาจดูลำบากหน่อย