ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-08-2013, 14:54   #15
mballx
Member

คะแนน: 0 mballx is on a distinguished road
เปลี่ยนสายหัวเทียนชุดใหม่แล้ว NGK Japan+คอยล์ครบชุด ก็ไม่หาย พอเครื่องเริ่มอุ่นก็สะดุดเลย ลองติดเครื่อง ไล่ถอดสายหัวเทียน ได้แค่ สามสูบ ถอดสายไฟหัวฉีด ก็น่าจะปกติ เหลือ เซ็นเซอร์จุดระเบิด ยังไม่ได้เช็ค ว่าแต่มันอยู่ตรงไหนครับ ล้างลิ้นยังไม่ได้ทำ
ท่านใดมีแนวทางเพิ่มจากนี้ไหมครับ
มาร์คตรวจดูอีกรอบ

สาย NGK เปลือกจะหนากว่านิดๆ ลองเอามิเตอร์เช็คโอม เส้นยาวสองเส้นได้ประมาณ 4 โอมห์ เส้นสั้นได้ 3.5 โอมห์ ส่วนของติดรถก็ประมาณ 4 นิดๆ แต่ของติดรถก็ไม่เสีย โอมห์ขึ้นทุกเส้น

ท่านใดมีวิธีเช็คคอยล์บ้างครับ
mballx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม