ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-04-2009, 17:35   #21
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อินเตอร์ น้ำ แปลงเปลี่ยนอินเตอร์อากาศ ไม่ยากครับ เครื่องรุ่นนี้ ผมทำยากกว่านี้มาแล้วครับ

เครื่อง 1g-gte ปลั๊กเหลือง มีกล่องเกียร์ออโต้ แยกด้วย กินน้ำมัน มากครับ ถ้าเจอรถที่น้ำหนักมาก กินน้ำมัน 5 กก./ลิตร

ผมจับเอามาโมใหม่ เปลี่ยน เทอร์โบ โดยเอาเทอร์โบของ Jz มาใส่ เปลี่ยน ลิ้นปีกผีเสื้อ เซนเซอร์องศาลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวชดเชยรอบเดินเบา แอร์โฟล์ว หัวฉีดทั้ง 6 หัว สายไฟเครื่องทั้งชุด รวมทั้งกล่อง Ecu เป็นรุ่น กล่องรวมกล่องเกียร์ออโต้ ไว้ในกล่องเดียวกัน เป็น กล่อง Ecu รุ่นปลั๊กเทา ทำให้ เครื่องยนต์มีกำลังแรงม้ามากขึ้น ประหยัดน้ำมันขึ้นเยอะเลยครับ

แต่ปัจจุบัน เครื่องยนต์ยังดีอยู่ครับ แต่ผมยกเอาออกมาวางไว้เฉยๆ เพราะเห็นว่า ถึงเวลาอันสมควรปลดระวางได้แล้วครับ

แต่สิ่งที่ผมจะบอกก็คือว่า เมื่อคุณตั้งใจซื้อรถที่ใช้เครื่องยนต์ 1g-gte ที่เป็นอินเตอร์น้ำ เพราะเหตุผลว่า ราคาถูก และเห็นว่า ถ้าซื้อรถที่ลงเครื่อง Jz แพงกว่า ไม่พองบประมาณ

ถ้าเป็นแบบนี้แล้ว คุณจะคิดดิ้นรนเปลี่ยนเป็น อินเตอร์อากาศทำไมครับ ทั้งเสียเวลา และเสียเงินโข ครับ ถ้าคุณคิดจะเปลี่ยนแปลงเช่นนั้นจริง สู้คุณเอาเงินทั้งหมดที่จะลงทุน มาซื้อรถที่วางเครื่อง Jz ที่พร้อมวิ่งทันทีเลย ยังมีเงินเหลืออุ่นกระเป๋าอีกครับ

อย่างที่เพื่อนสมาชิกในเวปบอกครับ อะไหล่ต่างๆ เริ่มหายากขึ้นครับ
A31@udon (24-12-2011), Lucky (03-06-2011)