ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2009, 12:29   #18
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ katop อ่านกระทู้
ใช้ไม้ตอกอุดไว้ชัวร์ที่สุดครับ เวลาเอาออกก็ไม่ยากหรอกครับไม่เป็นรอยดัดแปลงอะ ไรเลย
ดีกว่าต้องมาขับไปเสียวไปครับ
ขอบคุณครับที่ช่วยออกความคิดเห็นครับ

สรุปจบแล้วครับ จากเมื่อเช้า หลังจากที่ผมตอบคุณเค ไปแล้ว ก็เดินเข้าไปใน สโตร์ หาอุปกรณ์ทันทีครับ

ได้สายถักแสตนเลส ขนาดความยาวฟุตเศษๆมาหนึ่งเส้น กะคร่าวๆดูแล้วสามารถ มั่นใจว่าใส่ได้แน่ๆ จึงจัดการถอดลูกยางขาโต๊ะออกมาครับ (ดูรูปลูกยางขาโต๊ะครับ)

จากนั้น ก็จัดการใส่สายถักเข้าไปแทนครับ ยากอยู่เหมือนกันครับ กว่าจะข่มขืนสวมเข้าไปได้ เพราะว่า มีเนื้อที่แคบ จำกัดแรงส่งเอามากๆครับ กว่าจะใส่เสร็จ ทำเอาหมดแรงครับ (ดังรูปครับ)

ขอขอบคุณทุกๆท่าน ที่ช่วยออกความคิดเห็น ช่วยจุดประกายความคิด และมาเป็นกำลังใจให้ผมนะครับ คงต้องลองใช้ดูอีกสักพัก จึงจะมั่นใจว่า สายถักแสตนเลส รับแรงดันไหวมั้ย แต่ในความคิดผมแล้ว ผมคิดว่า แรงดันจะต้องลดลงเพราะว่า เราต่อท่อน้ำวน ทำให้แรงดันหันเหไปตามท่อน้ำวนครับ

อายจัง ภาพห้องเครื่อง เลอะเทอะไปหมดเลยครับ เพราะว่า เมื่อวานน้ำดันพุ่งออกมาเลอะห้องเครื่องไปหมดเล ยครับ เช้ามาสนิมเลยเกาะเป็นหย่อมๆครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg ลูกยางขาโต๊ะ.jpg (6.7 KB, ดาวน์โหลด 32 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg ท่อหลังเครื่อง1.jpg (43.7 KB, ดาวน์โหลด 41 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg ท่อหลังเครื่อง2.jpg (59.6 KB, ดาวน์โหลด 44 ครั้ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 16-02-2009 เมื่อ 12:32.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Moonlight For This Useful Post:
nanid (28-05-2011)