ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-09-2009, 21:49   #225
varayu
Member

รูปส่วนตัว varayu

Car Brand: Toyota TT141
Engine Type: 1JZ-GE Black Power by JZengine_service
คะแนน: 0 varayu is on a distinguished road
รถผมหน้าแหลม TT141 1Jฝาดำอ่ะครับ

คือ ขับแรกก็เย็นๆดี หนาวเลย ขับไปซักพักมันก็ไม่เย็นมีแต่ลม อีกซักพักมันก็เย็นเหมือนเดิม เย็น ไม่เย็น เย็น ไม่เย็น สลับไปมาตลอดการเดินทาง - -*

ตอนที่มันไม่เย็นจะมีไอ้น้ำขึ้นตรงคอลโซลแอร์ด้วย ยิ่งกดคันเร่งลึกจะรอบเริ่มสูงก็จะไม่เย็นเร็วขึ้น แต่ถ้าวิ่งเรื่อยๆ นานกว่าจะไม่เย็น แต่ก็ไม่เย็นอยู่ดี เหอๆ

มันอยู่ที่สาเหตุใดได้บ้างอ่ะครับ
ม่ะก่อน ผมกด A/c เล่นบ่อยๆ เป็นไปได้ไหมครับ ปุ่ม A/c มันจะหลวม เหอๆ

เคยไปให้ช่างแถวบ้านบอก ทุกอย่างปกติดี มีแต่น้ำยาแอร์มีฟองเหมือนน้ำยาแอร์ขาด แต่ไม่น่าเกี่ยวกับแอร์ไม่เย็น ถ้าขาดมันจะเย็นแต่เย็นน้อย ไม่ใช้เย็นๆติดๆดับๆ ช่างบอก - -

varayu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม