ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-04-2009, 12:17   #99
junior
Senior Member

รูปส่วนตัว junior

Car Brand: D MAX
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 16 junior is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ถ้าคอมพ์แอร์น๊อคไปแล้วจริงๆ แนะนำว่า ควรเปลี่ยนวาล์วหัวฉีดน้ำยาครับ เพราะว่า อาจจะตันจนทำให้ ระบบดูดซับความเย็น ด้อยประสิทธิภาพไปครับ การที่จะต้องเปลี่ยนวาล์วหัวฉีดนี่เองครับ มันต้องถอดตู้แอร์ จึงสมควรที่จะถอดมาล้างในคราวเดียวกันเลยครับ เพราะไหนๆก็ถอดออกมาแล้ว จากนั้น ต้องใช้น้ำยาล้างในระบบท่อแอร์แรงดันสูง/ต่ำต่างๆด้ว ยครับ แต่ถ้าดียิ่งขึ้น ให้ตรวจเช็คฟองน้ำตามช่องหน้าต่างของตู้แอร์ด้วยครับ ถ้าทรุดเปื่ยยุ่ย ก็เปลี่ยนไปด้วยครับ จะทำให้ ลมออกมาช่องต่างๆได้เต็มที่ไม่รั่วไหลครับ

สำหรับเรื่องร้านที่จะให้แนะนำนั้น ผมไม่ทราบจริงๆครับ
ลุงครับผมได้ลองไปเปลี่ยนลูกปืน ดรายเออร์หัวฉีดเกี่ยวกับแอร์ครับและแวกใหม่อาการเปิ ดแอร์แล้วรถวิ่งไม่ออกคือมันจะตือๆไปครับ ยังไม่หายแต่เสียงฟิวๆก็หายไปแล้วครับยังงี้ ควรจะทำตรงไหนอีกครับ
junior is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to junior For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)