ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-07-2008, 17:54   #9
toei
Senior Member

คะแนน: 17 toei is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
ลองดูไดอะแกรมที่พี่หนุ่ม โคราชทำไว้ครับ สำหรับการต่อแอร์เข้ากล่อง

ขั้ว Ac นี่ให้ลองเอากราวด์เข้าก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้ให้ลองเอาไฟบวกเข้า แนะนำว่าให้ทดลองต่อผ่านหลอดไฟก่อนครับ ถ้าผิดกล่องจะได้ไม่เสียหาย ส่วนขั้ว Acmg ที่ออกไปหน้าคลัชนั้นจะเป็นลบอยู่แล้วครับ
ขอถามนิดนะครับ...ต่อผ่านหลอดโดยการเอาหลอดมาใช้แทน กล่องใช่ป่าวคับ...ถ้าหลอดติดแสดงว่าต่อถูกใช่ไหมคับ ...
toei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม