ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-07-2010, 01:30   #967
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
เอาจริง ครับน้า กำลัง หาอยุ่ แต่ มันมีหลายราคามาก เลยรุ้รุ่นไหนซื้อถูกๆ เอามาวางเจ ดม แก้ส ไว้รับลุก อ่ะครับ
เวลาให้ก็ไม่เอา ถ้าอยากได้ เดี๋ยวหาให้เอาป่ะ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
เช็คโค๊ดเกียร์ก่อนเลยครับ ให้ช่างเช็คแล้วจดตัวเลขไว้ มาหาข้อมูลเกี่ยวกับโค๊ดในเวปก็ได้ครับ
น่าจะโค๊ต 42 ครับ ถ้าหน้าปัดเสีย ผมมีอยู่ครับ หน้าขาว ตัว 5L ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บอยบีน อ่านกระทู้
สอบถามทีครับ ตอนนี้sport rider ราคามืสอง ไม่เกิน 260000 จะมีไหมครับ เดิมๆๆ จะเอามาแต่งเองครับ
ตอนนี้เห็นจอดอยู่ในซอย ขายอยู่ 340000 แปลงเป็นคอยล์สปริงแล้ว แต่เห็นหลายวันแล้ว ถ้าสนใจโทรบอกน่ะครับ เดี๋ยวไปคุยให้ (เครื่องเดิม)

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ homesick9999 อ่านกระทู้
ขอความเห็นครับ
1.ชอบ Sport Rider
2.ต้องการประหยัด
3.สามารถใช้ 4WD ได้

ถ้า
ผมซื้อ Sport Rider SR5 ปี 1999 เครื่อง 5L วางเครื่อง 2 JZ VVTI สามารถวางได้มั๊ยและสามารถสนอง
ความต้องการ 3 ข้อด้านบนได้มั๊ยคับ อยากเข้าชมรถด้วยอะคับ
ชอบก็ต้องซื้อใช้ครับ วางตัวไหนก็ได้ แล้วแต่ใจชอบ ใช้ได้ทั้งขับสี่หรือขับสอง
ผมเองก็ใช้ตัวปี 99 ขับสี่ แต่วางแค่ 2j-ge ขับสอง เจ้าของเก่าวางมา ติดแก๊สมิกช์ ผมก็เปลี่ยนเป็นหัวฉีด วายสายใหม่เพราะวายมาไม่ครบ (ขาดเบรคเข้ากล่อง ) เปลี่ยนหน้าปัดใหม่ ให้ใช้ไมล์ไฟฟ้า ของเดิมใช้ไมล์สาย แล้วเอาสัญญาร sp1 จากหน้าปัดเข้ากล่อง (ตัวเครื่องไม่มีสัญญาณ sp2) เลยเล็งเห็นว่า ถ้าวันใดสายไมล์ขาดจะต้องวิ่งแค่เกียร์เดียว เลยจัดการเปลี่ยนหน้าปัด ให้เป็นไมล์ไฟฟ้าแทนซ่ะงั้น และชำแหละเครื่องเปลื่ยนประเก็นฝาสูบ เปลี่ยนซีลต่าง ๆ หัวเทียน ทำพัดลมสองสเต๊ป ล้างตู้แอร์ทั้งสอง เปลี่ยนยางใหม่ ขายของเก่าแล้วเพิ่มเงินใส่ยางใหม่ 255-70-15 แม็กหน้ากว้าง 8.5 นิ้ว เปลี่ยนเครื่องเล่นจาก jvc vcd เป็น sony dvd เล่นหนังจาก usb ได้ เพิ่มแอมป์และตู้ 12 นิ้ว 1 ชุด เปลี่ยนโช้คหน้า การ์เบีย ใส่พรมกระดุม 1 ชุด กะว่าจะเปลี่ยนแผงสวิทช์แอร์ให้เป็น ดิจิตอล ต่อไป ทั้งหมดที่กล่าวมา มีอย่างเดียวที่จำเป็นต้องเปลี่ยน คือประเก็นฝาสูบ นอกนั้นเป็นความพอใจครับ อยากใส่ อยากให้ดี อยากสวย สุดท้ายคืออยากเสียตังค์ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เค_คลองสาม : 09-07-2010 เมื่อ 01:33.
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
sompol (09-07-2010), volvoman (12-07-2010), wk7000 (09-07-2010), กัมพ์ (22-04-2011)