ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2009, 18:24   #20
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ katoonjz อ่านกระทู้
ผู้รู้แนะนำด้วย การเช็คไฟด้วยหลอดไฟที่ nsw sta
ผมบอกวิธีเช็คง่ายๆ ให้คุณก็แล้วกันนะครับ
คุณ มุดลงไปใต้ท้องรถ ตรงเกียร์ออโต้ บริเวณใต้ที่วางเท้าของฝั่งคนขับ จะมีปลั๊ก 10 Pin อยู่ปลั๊กหนึ่ง เสียบติดกับเกียร์ (ดูภาพปลั๊กจริงตามรูปที่ผมแนบมา) ให้ถอดปลั๊กนั้น แล้วเทียบหมายเลข จากผังที่วาดรูปปลั๊ก ที่ผมแนบมาให้ดู ช่องหมายเลข 5 คือ STA และหมายเลข 6 คือ NSW

เมื่อคุณรู้ว่าสายเส้นไหน คุณก็ไล่สายเส้นนี้ ที่ต่อให้มาที่ห้องโดยสาร วัดโอห์มเทียบสายดูได้เลยครับ แล้วเอาสายเส้นนั้นๆ ไปใช้ครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg ปลั๊กเกียร์.jpg (26.4 KB, ดาวน์โหลด 322 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg ผังปลั๊กเกียร์.jpg (19.4 KB, ดาวน์โหลด 402 ครั้ง)
Khun_Thian (26-08-2011)