ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-01-2012, 15:25   #513
A31@udon
Senior Member

รูปส่วนตัว A31@udon

Car Brand: A31จักรยานTWIN JET
Engine Type: 2JZ GE VVT-I AUTO 5SPEED
คะแนน: 0 A31@udon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ATOM MCC อ่านกระทู้
ผมว่า ถ้าช่างไม่ได้ตั้งรอบเดินเบามาก้ออาจจะเป็น หน้าปัดเพี้ยนก้ออาจเป็นได้ครับ เนื่องจากที่ท่านบอกว่าเค้าเอาหน้าปัทอะไรมาใส่ให้ พวกเกจวัดมันอาจจะไม่ตรงได้ลองหากระทูในหน้าซื้อขายด ู ในคลับนี้มีร้านแปลงให้ตรงได้ครับ

แล้วอีกอย่างการที่จะดูว่าเครื่องสมบูรณ์ขนาดไหน ต้องลองขับแล้วใช้ไปซักสองอาทิตแล้วก้อสังเกตุดูความ ผิดปกติของเครื่อง แล้วค่อยกลับไปให้อู่เค้าแก้ให้ครับ ไม่เกินเดือนน่าจะอยู่ในประกันครับผม
รถเกือบเสร็จ100%แล้วครับ ผมให้ช่างเค้าไล่เก็บงานในส่วนที่ไม่เข้าตา อีกเล็กๆน้อยๆครับ
A31@udon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to A31@udon For This Useful Post:
somtao (31-01-2012)