ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-08-2010, 08:49   #308
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noyv740 อ่านกระทู้
ของผมบ้างคับเจโบในวอลโว่740ติดเครื่องไว้สักพักเย็น แต่ตอนขับไปสักพักรู้สึกว่าเย็นน้อยกว่าตอนฟรีเครื่อ ทั้งที่ตอนวิ่งก็รู้สึกว่าคอมก็ตัดต่ออยู่แต่พอกลับไ ปจอดอีกทีแอร์ไม่ตัดอีกคับ ปกติตอนเช้าสตาร์ทเครื่องแปดแอร์เครื่องวอร์ม2พันรอบ สักพักแอร์ตัดต่อเป็นช่วงๆปกติ อีกอย่างไม่ว่าตอนใหนที่ติดเครื่องอยู่ท่อแอร์เส้นให ญ่จะมีน้ำเกาะและหยดอยู่ตลอดดูแล้วแอร์น่าจะฉ่ำกว่าน ี้คับ จึงรบกวนขอปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ
แอร์ตัดต่อบ่อยเกิน ลองเช็คเทอรืโมสตัทครับ แต่เวลาที่แอร์ ตัดต่อบ่อย ทั้งๆที่แอร์ยังไม่เย็น บางครั้งก็ มาจากรีเลย์ เริ่มเสื่อมครับ หรือบางทีระบบน้ำยามีปัญหา ทำให้ pressure switch ตัดต่อบ่อย
อย่างแรกเลยควรเช็คระบบน้ำยาโดยใช้เกจย์วัดแรงดันก่อ นครับ เสียบเกจวัดทั้งด้าน hi-low จะทำให้วิเคราะห์ ออกครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
noyv740 (24-08-2010)