ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-01-2012, 21:42   #510
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A31@udon อ่านกระทู้
เครื่องตอนเดินเบาอยู่ที่ 1000รอบตอนเปิดแอร์ไม่สะดุุดเดินเรียบ เสียงเครื่องกับเสียงท่อแทบไม่ได้ยิน ยกเว้นตอนเร่งเครื่อง

ระบบเกียร์ถ้าขับแบบช้าๆ แทบไม่รู้เลยว่ารถเปลี่ยนเกียร์แล้ว แต่ได้ลองกดดูในระยะ500เมตร(รถเยอะ) ประมาณ2-3รอบก็รู้สึกได้เมื่อรถเปลี่ยนเกียร์ แต่ งง อยู่ีที่เวลา"คิกดาวว์" ทำไมรอบเครื่องกวาดไปถึงซะ9000รอบเลย(ที่หน้าปัท รอบเครื่องมีสูงสุดที่9000รอบ) ผมเลยถามช่าง ช่างให้คำตอบว่า หน้าปัทม์ต้องใส่กล่องแปรงเพิ่ม *ผมได้เปลี่ยนตัวหน้าปัทม์ด้วย แต่ไม่รู้ว่าช่างเอาของรถอะไรมาใส่*

เรื่องความร้อนหลังจากที่ได้ลองกด ประมาณ2-3รอบเข็มเกจ์ความร้อน อยู่ที่ครึ่งของครึ่งของมาตรวัดความร้้อน
ส่วนความเร็ว ยังไม่ได้กดหนัก เลยยังไม่ทราบว่าจะตัดที่180หรือป่าว เคยคุยกับช่างเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน ช่างบอกว่าตัวเกียร์AUTO5speed จะไม่ตัด จริงเท็จประการใดยังไม่ทราบ คงต้องลอง

จากข้อมูลเบื้องต้นนี้ รถผมน่าจะมีความผิดปกติมากหรือน้อยแค่ไหนครับท่าน???
โห...รอบเดินเบาเครื่อง VVTi น่าจะอยู่ที่500 ไม่เกิน550 นะคัฟ(เครื่องผมเดินเบา500)...คุณลุงมูนที่ใช้เครื่อ งตัวนี้น่าจะช่วยได้นะคัฟ ไว้ผมจะหาลิ้งค์ของลุงมูนมาให้ศึกษานะคัฟ
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
A31@udon (31-01-2012)