ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2010, 22:42   #108
lovearmy
Member

รูปส่วนตัว lovearmy

Car Brand: Ford Mustang 289
Engine Type: 2JZ-GTE VVTi ECTS-i
คะแนน: 0 lovearmy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ผมก็เคยคิดแบบนั้นคัฟแต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วคัฟ...เพ ราะระบบเทคโนโลยีใหม่ๆนั้นจะสวนทางกับช่างไทยโดยสิ้น เชิง เพราะส่วนมากจะยังไม่คุ้นเคยกับระบบใหม่ๆของเครื่องย นต์ที่เจ้าของต่างหวังว่ามันจะสุดยอด....

เครื่องผมเองมีปัญหาเรื่องลิ้นเร่งค้าง ทำให้เวลาบูตแล้วมันไม่มา ต้องค่อยๆวิ่ง 100-120 ไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือนก่อน...

หรือช่างที่วายสายให้ผมไม่สมบูรณ์ก็ไม่ทราบแต่เพิ่งม ีปัญหาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

ร้านมิตรภาพยานยนต์(บ้านคำไฮ)ผมก็เข้าไปแล้วแต่โดนปฏ ิเสธ...

ร้านสนธยาการช่าง(บ้านหนองใหญ่) ผมก็เข้าไปแก้แล้ว ก็ไม่ดีขึ้น

ร้านดังๆในขอนแก่นผมไปมาเกือบหมด ไม่มีร้านไหนแก้ไขอาการดังกล่าวได้เลย...

ปล.ผมเห็นมัสแตง สีฟ้าคันนึงจอดอยู่ สงสัยน่าจะเป็นรถ จขกท. ใช่ไหมเอ่ย...
อ่าใช้ครับ วางที่อู่ช่างตี๋ มัสแตงสีฟ้าของผมเอง แต่ตอนนี้เบรคเอาไม่อยู่กำลังแก้อยู่ครับ
lovearmy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to lovearmy For This Useful Post:
sompol (21-01-2011), somtao (01-02-2012)