ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2010, 08:11   #107
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovearmy อ่านกระทู้
ผมตัดสินใจลง 2j vv bo (ยังไม่ได้เลยครับ น่าจะได้เดือน 5 นี้)เพราะต้องการซื้ออนาคต โดยส่วนตัวคิดว่ารถที่ถูกออกแบบโดยใช้งบประมาณ คิดค้นและวิจัยมาเป็นจำนวนมาก น่าจะทำงานโดยสมบูรณ์แบบ ทั้งในด้าน ความเร็ว อัตราเร่งและ ความทนทาน จึงตัดสินใจลงตัวนี้ แทน 2j bo เพราะต้องการใช้รถแบบเดิมๆ ไม่โมต่อ ได้เครื่องสด และต่อไปเชื่อว่าอาจมีชุดแต่งจากสำนักต่างๆ ออกมาในอนาคต

อยากทราบความเห็นของท่านอื่นบ้างครับที่มีต่อเครื่อง ตัวนี้ เทียบกับ ตัวยอดนิยม 2 j bo ไม่ v

ผมก็เคยคิดแบบนั้นคัฟแต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วคัฟ...เพ ราะระบบเทคโนโลยีใหม่ๆนั้นจะสวนทางกับช่างไทยโดยสิ้น เชิง เพราะส่วนมากจะยังไม่คุ้นเคยกับระบบใหม่ๆของเครื่องย นต์ที่เจ้าของต่างหวังว่ามันจะสุดยอด....

เครื่องผมเองมีปัญหาเรื่องลิ้นเร่งค้าง ทำให้เวลาบูตแล้วมันไม่มา ต้องค่อยๆวิ่ง 100-120 ไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือนก่อน...

หรือช่างที่วายสายให้ผมไม่สมบูรณ์ก็ไม่ทราบแต่เพิ่งม ีปัญหาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

ร้านมิตรภาพยานยนต์(บ้านคำไฮ)ผมก็เข้าไปแล้วแต่โดนปฏ ิเสธ...

ร้านสนธยาการช่าง(บ้านหนองใหญ่) ผมก็เข้าไปแก้แล้ว ก็ไม่ดีขึ้น

ร้านดังๆในขอนแก่นผมไปมาเกือบหมด ไม่มีร้านไหนแก้ไขอาการดังกล่าวได้เลย...

ปล.ผมเห็นมัสแตง สีฟ้าคันนึงจอดอยู่ สงสัยน่าจะเป็นรถ จขกท. ใช่ไหมเอ่ย...
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to somtao For This Useful Post:
membervip (02-03-2012), sompol (21-01-2011)