ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-01-2010, 05:58   #5
BeST__Jz
Senior Member

รูปส่วนตัว BeST__Jz

คะแนน: 0 BeST__Jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ผมใช้จูนกับแก๊สหัวฉีดอยู่เหมือนกัน ซึ่งข้อมูลe-manage ก็ตามที่น้าออมบอกครับ

e-manage มันสามารถจูนปรับองศาจุดระเบิดให้เหมาะสำหรับแก๊สได้

เนื่องจากน้ำมันและแก๊สค่าออคเทนต่างกัน

น้ำมันที่เราใช้ท้องตลาด 95 ส่วน LPG 105

ออคเทนที่สูงกว่ามันก็ต้องใช้เวลาในการเผาไหม้นานกว่ า ดังนั้นเราใช้ e-manage ปรับองศาจุดระเบิดล่วงหน้าให้เหมาะสมกับแก๊สได้

ซึ่งถ้าปรับไฟมากเกินไปเวลากลับมาใช้น้ำมันก็จะเขก

หรือชิงจุดระเบิด ถ้าคุณปรับองศาไว้สำหรับแก๊สแต่ใช้น้ำมันเวลาซัด มีแต่พังกับพังครับ

ดังนั้นคุณต้องเลือกเอาว่าจะใช้เชื้อเพลิงใดเป็นหลัก แล้วปรับให้เหมาะกับเชื้อเพลิงนั้นครับ

หรือไม่ปรับกลาง ๆ ให้ใช้ได้ทั้งคู่ ซึ่งมันมีหลายองค์ประกอบและต้องมีเครื่องมือวัดหรือต รวจสอบอาการเครื่องด้วยครับ
000 ขอบคุณคับผม

เเล้วท่าผม เลือกที่จะ เปลี่ยนกล่อง Mine's เเล้ว ซัด น้ำมันคงไม่มีปัญหา เเต่ พอซัดเเก็ซไม่รู้ ว่าจะพอเล่นได้ไหม คับ

ของ พี่ใส่ อีมาเนท มาอัตราเร่ง ดีกว่าเดิม มากไหมคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BeST__Jz : 09-01-2010 เมื่อ 07:04.
BeST__Jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to BeST__Jz For This Useful Post:
A31@udon (06-12-2011), JZ_P_MAYIM (09-01-2010)