ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-01-2008, 08:44   #1
um0612
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 um0612 is on a distinguished road
fortuner อยากทานเจ..ขอข้อมูลด่วนครับ

ควรจะวางอะไรดีครับ ระหว่าง 1J - 2J ไม่โบ อย่างไหนจบง่ายกว่าถ้าจะติดแก๊ส
แล้วถ้าเป็นตัว vvti เอามาติดแก๊สจะวุ่นวายรึป่าว
ถ้าจะเอา Auto ยังสามารถใช้เกียร์เดิมที่มากับรถได้รึป่าว จะมีปัญหาเรื่องระบบไฟและการทำงานของแผงหน้าปัทหรือไ ม่
จะใช้กับ 4x4 ด้วยได้รึป่าว...
สุดท้ายรบกวนขอรายละเอียดของเครื่อง 1j กับ 2j ge ด้วยครับ พร้อมทั้งร้านที่รับวางเครื่องและร้านที่รับติดตั้งแ ก๊ส ระยะเวลาการทำ พร้อมราคาอย่างละเอียดด้วยครับ
ขอแบบทีเดียวจบเลยนะครับ เครื่องเดิมตอนนี้ซดน้ำมันจนไม่มีเงินออกไปเจอเพื่อน ๆแล้ว..
ใจหนึ่งก็อยากแรง อีกใจก็อยากประหยัด สุดท้ายเลยจะมาคบ j+แก๊ส เนี่ยแหละครับ
ความรู้แทบจะเรียกว่าน้อยมาก จึงต้องขอความกรุณาจากพี่ๆเำพื่อนๆในคลับและถ้าท่านใ ดมีรูปช่วยโพสต์ให้ดูด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
..
PS. รอคำตอบอย่างใจจดจ่อ
um0612 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม