ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-07-2010, 23:42   #10
tunjo
Junior Member

คะแนน: 0 tunjo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ชายต้น อ่านกระทู้
พยายามใช้น้ำมันบ้างนะครับ...อย่างน้อยสตารท์น้ำมันว อมสักพักแล้วค่อยสับเป็นแก๊ส...ก่อนดับเครื่องวอมน้ำ มันบ้างก็ดีนะครับ...ถ้าใช้แก๊สเป็นหลักที่หัวฉีดจะม ีขี้ตะกอนเกาะที่รูหัวฉีดนะครับ...และก็จะตันครับ...
ใช่เลย ถ้าไม่ค่อนได้ใช้น้ำมัน จะเกิดคราบเกาะที่รอบๆ รูหัวฉีด และจะหัวฉีดจะตันได้ อย่างคุณชายต้นว่ามา พยายามใช้น้ำมันบ้าง สับน้ำมันตอนเครื่องร้อนๆ ก็ดี วิ่งใช้สักวัน สองวันไปเลย ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ แรกๆ จะวิ่งสะดุดบ้างกรณ๊น้ำมัน พอสักพักจะเริ่มเข้าที่ ถ้าอาการยังไม่แย่มาก ฟื้นซีพได้
tunjo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tunjo For This Useful Post:
HS9KRM (30-07-2010)