ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-11-2007, 08:25   #3
najake@lampang
Senior Member

รูปส่วนตัว najake@lampang

Car Brand: X
Engine Type: Mid night racing
คะแนน: 18 najake@lampang is on a distinguished road
ยินดีด้วยนะครับที่ได้รถดี ๆ แล้วสมรรถนะสูงใช้..
นี่ผมก้อรอ Md ขายทิ้งจะขอซื้อสักหน่อย E39 นี่เคยลองขับแล้วชอบนะ แน่นปึ๊กกก
............

งบที่วางถือว่ารับได้ครับ กับความรับผิดชอบของอู่ที่แก้ไขให้จนเนียน
ถึงแม้จะใช้เวลาบ้างก้อตาม
เรื่องควันที่ยังมีมาก้อเป็นไปได้ครับ ที่คราบน้ำมันเครื่องที่ค้างตามระบบต่าง ๆ
มันยังมีอยู่และมันถูกส่งเข้าห้องเผาไหม้ เลยมีควัน

น้ำมันที่ค้างที่อินเตอร์ ถ้าอยากทราบว่ามันมีผลจริงรึเปล่า
ถ้าสะดวกทำก้อคือลองถอดอินเตอร์ออกแล้วต่อท่อตรง ลองขับดู
ถ้าหากควันมันน้อยลง ก้อแสดงว่า ในอินเตอร์ยังมีน้ำมันค้างอยู่เยอะ

จริง ๆ แล้วถ้าน้ำมันเครื่องไหลเข้าไปขนาดนั้น ควรถอดท่อทั้งระบบ และอินเตอร์
ออกมาล้างทความสะอาดนะครับ เพราะยังไงคราบน้ำมัน มันก้อยงคงอยู่ในระบบ
ก้อจะมีควันออกมาแบบนั้น จนเราไม่แน่ใจ ว่ามันมาจากไหนกันแน่

ส่วนที่ค้างตามท่อไอเสียผมว่าน่าจะไม่มีแล้วเพราะคุณ ได้วิ่งทางไกลมา
ซึ่งวิ่งขนาดนี้ มันจะมีความร้อนสะสมในท่อไอเสีย และร้อนพอที่จะเผาผลาญคราบเหล่านี้หมดแล้ว
ผมว่ายังมีแต่ที่ระบบท่อไอดีนะครับ

อัตรากินน้ำมัน..พอรับได้ครับ กับบอดี้หนัก ๆ
รถผมเองก้อหนักราว ๆ นี้แต่ยังไม่ได้ลองวิ่งไกล ๆ เลยครับ
ของเพื่อน ๆ ในลำปาง 2jz Gte ในกระบะ จะได้ ราว ๆ 10.5-12 ครับ เกียร์ Mt นะครับ
สำหรับทางไกล ผมว่ารถ E39 ถ้าได้ 10 นี่ก้อสุดเทพแล้วนะครับ
น้ำหนักมันต่างกัน ไม่ทราบว่าท้ายเท่าไหร่ครับ ที่กิน 8 โลลิตร
ของผม 3.9 เดี๋ยวได้ลองจะมาสรุปให้เพื่อน ๆ ฟัง....

ยินดีด้วยครับ ว่าง ๆ ลงรูปให้เพื่อน ๆ ชมด้วยนะครับ E39 2jz Gte คันแรกครับเนี่ยย
najake@lampang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม