ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-07-2008, 17:41   #222
Jack`J`bo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
เครื่องที่ใช้ : 1 JZ GTE VVTi
บอดี้ที่วางเครื่อง : TOYOTA VIGO 2.5 E
เฟืองท้าย : เดิมครับ 4.1
ระบบแก้ส : หัวฉีด AC + ถัง 133 ลิตร + หม้อต้ม KME 350 Hp สีทอง แก้ส LPG
อัตรการบริโภค : จากการทดสอบ นอกเมือง 150-160 6 กิโล ต่อลิตรครับ ผู้โดยสาร 6 คน + บรรทุกของ ประมาณ 500 กก.
ในเมือง 6 กิโล ลิตรครับ ที่ราคา 11.30 เฉลี่ย กิโล ละ1.8 บาทครับ
ความร้อน : ลองที่ความเร็ว 150-160 อยุ่ที่ 88 องศา ครับ
ลองที่ความเร็ว 200+ อยู่ที่ 95-98 องศา ครับ
ลองในเมือง อยู่ที่ 90 องศา ครับ
ระบบระบายความร้อน เป็น พัดลม แบบดูด 2 ตัวครับ ด้านหน้า + อินเตอร์ ไทยทำ หม้อน้ำอลูมีเนียม
ช่วงล่าง ล้อ ยาง : แมก NISMO ขอบ 18 ยาง LINGLONG 245/40/18
ใส่หลังคาแครี่บอย + ถังแก้ส 133 ลิตร

*** บอกก่อนนะครับว่าก่อนจะจบโปรเจคนี้ ได้นำรถไปให้ Mrz.Bj เดินระบบไฟใหม่ทั้งคันครับ ขอยกเครดิตให้ อ. บี ที่นับถือด้วยครับ ***

สรุปผล : โดยส่วนตัวพอใจมากครับ ในอัตราการสิ้นเปลือง + ความชื่นชอบในการขับขี่ + ความร้อน +ความมันส์ ที่ได้รับ จากเครื่องรุ่น นี้
แนะนำเรื่องเฟืองท้าย น่าจะเป็น 4.3 ครับ เพราะว่า มีความรู้สึกว่า ออกตัว ค่อนข้างต้องกดคันเร่ง ลึกไปหน่อยครับ

อิอิ แจ่มเลยครับพี่ชัย ถ้าไม่ได้ จารย์ BJ ก้ เหนื่อยนะครับ กว่าระบบไฟจะครบ อิอิ ขอบอกว่า ต้องยกให้ จารย์ BJ คนเดียวเลยครับ ผลงานวายริ่ง ถึงออกมาดีแบบนี้
และขอแนะนำให้ พี่ๆ ควรตรวจเช๊ดระบบให้สมบุรณ์ก่อนที่จะไปติดแก๊สนะ ครับ เพราะเด๋ว ถ้าเกิดอะไรขึ้นมันจะ คาดเดายากครับ ว่าเกิดมาจาก สาเหตุอะไรกันแน่ ทีนี้ละงานเข้าเลยอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jack`J`bo : 02-07-2008 เมื่อ 17:53.
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม