ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-04-2008, 09:54   #3
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
มีแต่เสียงเครื่อง แล้วรอบเครื่องขึ้นหรือเปล่าครับ ....

เป็นหลังจากขับไกลๆหรือเปล่า(เห็นว่าหลังสงกราน อาจขับไปต่างจังหวัด)

ผมว่าลองดูเกียร์ก่อนก็ดีครับ ...

เพราะถ้าวิ่งทางไกลมา แล้วน้ำมันเกียร์ถ่ายออกไปนิดเดียว (ไม่ได้ถ่ายน้ำมันเกียร์แบบล้างระบบ) น้ำมันเกียร์เก่าที่ค้างจากญี่ปุ่นเป็น 10ปี อาจออกอาการพาเกียร์เดี้ยงแล้วก็ได้ครับ
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม