ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-04-2008, 08:10   #1
popupup
Member

รูปส่วนตัว popupup

คะแนน: 0 popupup is on a distinguished road
เกียร์ออโต้ - บางครั้งมาแต่รอบเครื่อง

ผมใช้D-max 2j ge ครับ

ก่อนนี้แก้ไขปัญหาจะจบแล้วครับ

เริ่มมาเป็นตอนช่วงสงกรานต์นี้เองครับ อาการมีอยู่ว่า

1.วิ่งปกติแต่กำลังเครื่องหายไปกดเยอะมีแต่เสียงเครื ่อง รถไม่ค่อยไปต้องค่อยๆแตะเลี้ยงรอบไปถึงจะได้ (คล้ายๆรอรอบ)

2.ที่ปรับตั้งมีเซนเซอร์ลิ้นเร่ง ตั้งมากตั้งน้อยอาการเดี่ยวกันเลยครับ มีแต่เสียงล้อไม่หมุน

3.ถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่เติมเกินไปนิดเดียว(ไม่มาก)เท ่าๆกับที่ถ่ายออกมาครับ

4.อัตราการกินแก๊สปกติครับ 1.66

5.ลองจูนแก๊สแล้วก็ไม่หายครับ

6.หัวเทียนเปลี่ยนแล้วครับ
popupup is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม