ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-09-2017, 16:14   #1
yokoss
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: JZ-GTE
คะแนน: 0 yokoss is on a distinguished road
ปั๊มติ๊กเสียบ่อยมาก ปีละ 3 ลูก

BMW E34 ครับ วาง 1J -GTE ติดแกสหัวฉีด Versus กล่องตัด AG เติมน้ำมันเบ็นซิน 95 ตลอดไม่เคยปล่อยแห้งถัง
ตอนแรกไม่ได้ใส่ตัดติ๊กแต่ก็เสียไปหลายลูก (เปลี่ยนติ๊ก 1J โบนะครับ) เลยเข้าใจว่าเพราะมันทำงานตลอด ก็เลยไปใส่ตัวตัดติ๊ก พอใส่แล้วก็ยังไม่หาย ตกเปลี่ยนประมาณ 3 เดือน/ลูก ไม่ทราบว่าสาเหตุเพราะอะไรครับ รถไม่ค่อยได้ใช้นะครับวิ่งประมาณอาทิตย์ละหน
อีกอาการนึงคือเวลารถจอดตากแดดนาน จะสตาร์ทติดยากมาก ถ้าสตาร์ทตอนเช้า หรือเย็นจะไม่เป็นไร ถ้าตอนเช้าสตาร์ทติดแล้ววิ่งออกไปข้างนอกถึงจะไปจอดต ากแดดก็ไม่มีปัญหาอะไร มีใครพอจะทราบสาเหตุบ้างไหมครับ
yokoss is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม