ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-02-2013, 01:28   #1
atomic_car
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 atomic_car is on a distinguished road
เกียร์ซิ่งคืออะไรครับ

เมื่อวานอาทิตย์ขับรถขึ้นห้างอยู่ดีๆ เกียร์ก็เข้าไม่ได้ มีเสียงเหมือนเฟืองรูด รถไม่มีแรงครับ เข้าเกียร์อะไรไม่ได้เลย ต้องดับเครื่องรอให้เย็น แล้วพยายามลงมาจากห้าง แล้วเรียกรถยกมาที่อู่ประจำครับ ช่างบอกว่าเกียร์ไปแล้วครับ(โอ้โนวววว์) ช่างเลยถามว่าจะเอาเกียร์ ธรรมดาหรือเกียร์ซิ่ง ธรรมดาจากเชียงกง อยู่ที่ 6000 แต่เกียร์ซิ่งอยู่ที่ 8000 ช่างแนะนำให้เอาเกียร์ซิ่งครับ ผมก็งงๆ ช่างว่าไงก็ตามนั้นครับ ก็เลยอยากรู้ครับว่าเกียร์ ซิ่งกับ เกียร์ธรรมดามันต่างกันตรงไหนครับ ช่วยแนะนำทีครับ พรุ่งนี้ช่างจะสั่งมาแล้ว เผื่อจะได้เปลี่ยนใจทันครับ ถ้ามันไม่ดีครับ ขอบพระคุณครับ
atomic_car is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to atomic_car For This Useful Post:
HS9KRM (17-02-2013)