ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-02-2014, 21:10   #18
andante12pm
ClubJZ Web Register

Car Brand: bmw
Engine Type: 1uz VVTi
คะแนน: 0 andante12pm is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tong อ่านกระทู้
เห็นด้วยกะพี่ตู่เรื่องเช็ค Regulator ควรเช็คครับ

ส่วนปั๊มติ๊ก ถ้าแรงดันไม่พอจริงๆ เปลี่ยนเอาตัวอื่น อาจเป็น 2jโบ เห็นเพื่อนสมาชิกก็ใช้กันนะ ราคาไม่แพงด้วย
ไม่งั้นก็ต้องเล่นของแรง ราคาก็แพงอีก

ผมว่าตัวเดียวแบบว่าอาการครบสามสิบสอง น่าจะพอนะ ถ้าไม่ได้ขับแบบรถแข่งนะ ซึ่งเล่นรอบตลอดเวลา ถ้าแบบนั้น คงต้องทำถังน้ำมันอีกใบ พร้อมติ๊กอีกตัว
ขอบคุณ Tong อะครับ ตอนนี้ใช้ปั้มติก 2 เจโบอยู่ครับ ดูจากเรกูเลเตอร์ เร่งแล้วแรงดันมันตก บางทีเกือบสุดเลย เรกูเลเตอร์ก็ยังไม่ได้เช็คอะครับว่าเพี้ยนรึเปล่า แต่เข้าเครื่องวัด HC มันฟ้องว่าน้ำมันบาง ส่วนแก็สหนาไปนิดๆ ช่างแนะนำให้เพิ่มติกนอกอีกตัวนึง ด้วยความใจร้อน ก็เลยจัดติกตัวนอกตัวใหญ่เชียงกงมาให้ช่างเป็นที่เรี ยบร้อย แต่ดันมาเจอกล่อง ecu ช็อตทั้งแทบเลย ไอซีไหม้ทุกขาเลย กำลังหาสาเหตุอยู่ครับ

คืออาการมันสะดุดรอบเดินเบา เวลาออกตัว แต่จอดเฉยๆ เครื่องนิ่งปกติ อย่างถ้าเวลาใช้รถตอนกลางคืนเครื่องจะร้อนมาก อุณหภูมิขึ้นเร็ว ความร้อนแผ่ลงมาถึงเบาะกับคอนโซล แต่พอขับตอนกลางวันช่วงที่แดดร้อนมากๆ เครื่องกลับเย็น เงียบ รถวิ่งดี -"-
andante12pm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to andante12pm For This Useful Post:
anakin (19-02-2014)