ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-07-2008, 14:25   #1
pocklack
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 pocklack is on a distinguished road
colorado 2500 วาง 1j ฝาดำธรรมดา

colorado 2500 วาง 1j ฝาดำธรรมดา เกียร์ ออโต้
คำถามครับ
เฟืองท้ายตามสเปคโรงงาน 3.58 (บางคนบอกว่าใช้ได้ไม่มีปัญหา 2j ถึงเปลี่ยน)
ติดแก๊ส NGV ระบบดูด 100ลิตรน้ำ
การวิ่งน้ำมันประมาณ 5km/ลิตร อัตราเร่งเริ่มต้นอืดพอประมาณ ไปได้สักพัก OK
แก็ส 1kg=10.5km อัตราเร่งเริ่มต้น เรือเกลือมาเยือนครับ ขึ้นเนินมันจะปรับมาเกียร์ต่ำเลย แล้วไม่ค่อยมีแรง

ล้อตามสเปคโรงงานยังไม่ได้เปลี่ยน

ปุ่ม O/D บางคนบอกว่า กดทำงาน ปล่อยไม่ทำงาน บางคนปล่อยทำงาน กดไม่ให้ทำงาน ลองแล้วครับไม่มีอะไรแตกต่าง

อยากสอบถามครับว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ เพราะว่ารู้สึกว่ามันประหยัดแก๊สก็จริง แต่อืดมาครับ เป็นเพราะแก๊ส หรือเฟืองท้าย หรือรถหนักไป บางคนบอกต้องวาง 2j บางคนบอก 1j ก็พอ สำหรับการใช้งานทั่วไป
ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
pocklack is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม