ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-08-2013, 08:15   #9
mballx
Member

คะแนน: 0 mballx is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suwit saengsophon อ่านกระทู้
ตอนที่เปลี่ยนสายพาน ได้ดูช่างเปลี่ยนหรือเปล่า หรือเปลี่ยนเอง ได้เปิดฝาครอบวาร์วเพื่อล็อคเพลาราวลิ้นหรือเปล่า ถ้าไม่เปิดมีสิทเพลาเคลื่อนจากตำแหน่งเดิม
จะมีเซ็นเซอร์ 1 ตัวที่ไม่มีสายแวคคั่มต่อไว้ อยู่ตรงลิ้นปีกผีเสื้อ จุดนี้ไปต่อกับอะไรครับ ก่อนหน้านี้ก็ไม่มี ก็ขับได้ปกติ
ตัวนี้ไม่ต่อสายแวคคั่มได้ครับ แต่ควรหาอะไรอุดรูใว้
หัวเทียนผมใช้ของ Boss ธรรมดาแต่เป็น 4 เขียว หัวละไม่ถึง 200
VVTi ตามเสป็กต้องเป็น 2 เขียนขึ้นไป
ผมเคยใช้ อิริเดียม แล้วแต่ใช้ไม่ได้
สงสัยได้ถอดเช็คสายพานใหม่ ให้ช่างเปลี่ยน แต่ไม่ค่อยชำนาญเครื่องเจ
อิริเดียมผมเป็นแต่วันแรกเลย เพื่อนๆบอก ไม่ถูกโรคกะหัวเทียนแพง
mballx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม