หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-11-2010, 06:18   #379
SimonR
Senior Member

รูปส่วนตัว SimonR

Car Brand: Chevy Colorado Z71
Engine Type: 3000 cc.
คะแนน: 16 SimonR is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao อ่านกระทู้
มา up ให้ขุนหน่อยครับ

หม้อต้มทองเปลี่ยนเสร็จ ท่อแก๊สก็เรียบร้อย

วันนี้ไปลอง ลองกระแทกคันเร่งดูหลายที ไม่ร้องแระ

แต่ทว่า..จังหวะเกียร์ 2 ไป 3 มันวูบไปจังหวะนึงก่อน เกียร์อื่นไม่เป็น

ประมาณคนต้องสูดลมหายใจเข้า 1 จังหวะ แล้วถึงจะดึง

ผมว่ามันแปลกๆนะครับ มันต้องต่อเนื่องและไหลลื่นโดยตลอด

แบบนี้เป็นไงครับ ต้องจูนไม๊ หรือลองวิ่งดูซักพักดีครับ
เหมือนผมเลยครับ ช่วงเปลี่ยนเกียร์ เหมือนสูดหายใจไป 1 จังหวะ เวลคลิกดาวแรงๆ
SimonR is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม