ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-10-2014, 10:38   #5
Chaichana_p
Member

Car Brand: toyota-commuter
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 Chaichana_p is on a distinguished road
ตอนนี้ไล่สายไฟใหม่ ปรากฎว่า สายเมนไฟ ที่มาใช้ในเครื่องยนต์ ตั้งแต่ ขั้ว +B BATT กล่องแก๊สAG แล้วอีกหลายอย่าง ถูกดึงมาจากในรถ ไม่ได้ถูกดึงมาจากขั้วแบตเตอรี่ ทำให้ไฟ เลี้ยง ไม่พอ แย่งไฟกัน ตอนนี้ แยกออกหมดแล้ว รู้สึกว่า ทุกอย่างเหมือนจะลงตัวมากครับ ค่อยสมเป็น1UZ VVTI หน่อยครับ เพื่อนๆพี่ๆ ทุกคน อย่ามองข้ามจุดนี้ นะครับ สำคัญมาก เพราะถ้าเราซื้อรถมือสองมา มันก็สตาทติด ได้ วิ่ง ได้ แต่มันไม่สมบูรณ์ ต้องเช็ค เมนไฟ เมน รีเลย์ ให้มี ไฟเลี้ยงเต็มที่ครับ
Chaichana_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Chaichana_p For This Useful Post:
C220 (20-10-2014), pakapao (30-10-2014)