ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-09-2014, 20:11   #1
Chaichana_p
Member

Car Brand: toyota-commuter
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 Chaichana_p is on a distinguished road
คันเร่งไฟฟ้า1uzvvti ไม่ทำงานอ่ะครับ งงเลย

พอดีซื้อรถตู้คอมมูเตอร์ วาง1uz Fe Vvtiมาอ่ะครับ มีปัญหา รอบเดินเบามันต่ำอ่ะครับ ต่ำกว่า500รอบ ก็เลยลองเอาแวคคั่มใส่เพิ่มช่วยรอบเปิดแอร์ ก็ดีขึ้น แต่พอแอร์ตัด รอบก็ต่ำลงอีก ดับตลอดครับ เจ้าของเก่าบอกให้ถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาล้าง ก็เลยลองล้างดู แต่ไม่ได้ถอด ชุดเฟืองคันเร่งไฟฟ้า พอใส่กลับรอบเบา ไม่ถึง500เหมือนเดิม แต่ได้ปัญหาเพิ่มขึ้นมา คือ คันเร่งไฟฟ้าไม่ทำงานอ่ะครับ งงโคตรๆเลยครับ รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ พอจะทราบปัญหาไหมครับ
Chaichana_p is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม