ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-08-2013, 08:24   #16
MaskRider
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ
คะแนน: 0 MaskRider is on a distinguished road
Like

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anankhet อ่านกระทู้
มาคอนเฟิร์มครับว่าหัวลูกสูบมันไม่ได้หลบวาล์วครับ เพราะตอนผมหมุนเครื่องตั้งมาร์คจะพบว่ามีจังหวะที่หั วลูกสุบชนวาล์วได้
แต่...โชคดีหรือเป็นการออกแบบของวิศวกรโตโยต้า
เพราะเมื่อสายพานขาด ลูกเบี้ยวจะดีดตัวไปตำแหน่งที่วาล์วยกพ้นหัวลูกสูบ(ไ ม่ใช่ตำแหน่งกดสุด) ทำให้หัวลูกสูบไม่ชนวาล์วครับ ในกรณีของผมขาดตอนเดินเบาไม่พบปัญหาครับ แต่หากขาดตอนกำลังวิ่งรอบสูงก็ไม่แน่นะครับ

ล้ำจิง
MaskRider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to MaskRider For This Useful Post:
super41300 (19-11-2013)