ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-10-2012, 02:37   #1
Modsmayday
Member

รูปส่วนตัว Modsmayday

คะแนน: 0 Modsmayday is on a distinguished road
รบกวนช่วยวิเคราะห์ หน่อยครับ กับ เจโบ

รถเป็น เจโบ ออโต้ ครับ วิ่งนอกเมือง ได้6.5-6.7 โล ลิตร ในความเร็ว เฉลี่ย10-140 ใช้ไปซักพัก เกิดอากาีรกินแก๊ส มาก ได้ที่ 4.9-5.0 โล ลิตร ได้เข้าไปเช็ึคที่ร้าน พบน็อตข้างหม้อต้ม ไม่แน่น ช่างได้แก้ไข พร้อมเช็ครั่ว ก็กลับมาปกติ ครับ แต่พอใช้ได้สักซัก ตอนนี้เหลือ 6โลลิตร แล้ว สำหรับนอกเมือง ได้ทำการเช็ครั่วอีกรอบก็ไม่รั่วแล้ว ผม ต้องแก้ปัญหาอย่างไงดี ผมได้ทำการลองเติมแก๊ส หลายถังแล้ว
เพิ่มเติมครับ หัวเทียนติดจากเซียงกงยังไม่ได้เปลี่ยนเลยตั้งแต่วาง เครื่อง ตอนนี้ มีอาการสะดุดนิดหน่อยแต่ไม่มากครับ คอย ปกติ
Modsmayday is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม