ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-09-2016, 21:29   #1
PuanJiT
Junior Member

Car Brand: ป่วนจิต
Engine Type: Car, music, gathering
คะแนน: 0 PuanJiT is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง PuanJiT Send a message via Skype™ to PuanJiT
2Jbo เกียร์ออโต้กะลังจะกลับบ้านเก่า เลยขอคำแนะนำเปลี่ยนเกียร์ธรรมดา

2Jbo เดิม ตอนนี้เกียร์ออโต้น่าจะใกล้พังแล้ว เวลาขับมีเสียงดังอื้อออ คล้ายๆ คอมเพรสเซอร์หอน พอหนักๆ เหมือนคลัชจะเริ่มไม่จับหรืออะไรสักอย่าง เยียบรอบขึ้นแต่รถไม่ไป แต่พอล้างกรองเกียร์ก็หายนะครับ แต่สักพักก็จะเป็นอีก เคยทำแบบนี้ประมาณ 2-3 ครั้งแล้วครับ เลยจะขอคำแนะนำว่า

1. อาการแบบนี้ซ่อมได้มั้ย คุ้มซ่อมมั้ย
2. ถ้าต้องเปลี่ยน ก็คิดจะเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาเลย แต่เห็นมีคนใช้เกียร์ ชนเกียร์หลายรุ่น เช่น 1jbo 1Gโบ rb25 เล็ก/ใหญ่ vigo 7m แล้วไม่รู้มีอย่างอื่นอีกมั้ย เลยอยากทราบความต่าง แล้วก็ราคา แล้วก็ถ้าแนะนำ น่าจะแนะนำตัวไหนดีครับ

ปล. งบไม่เยอะมาก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
PuanJiT is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม