ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-10-2008, 15:27   #17
TRD-E34
Member

รูปส่วนตัว TRD-E34

คะแนน: 0 TRD-E34 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max71 อ่านกระทู้
อันดับแรกเลย ผมคร่าวๆว่าเจอสาเหตุแระ

ไปหาเซ็นเซอร์หม้อน้ำของ j พัดลมไฮโดรลิค

เซ็นเซอร์รถทั่วไปของโตต้า กับ ของj พัดลมไฮโดร คนละตัวกันครับ

สงสัยว่ายิ่งพอใช้ของนิสสันมันเลย คุยกันไม่รู้เรื่องอ่ะครับ

ย้ำว่าตัวเทอร์โมเนี่ย ต้องใช้ j พัดลมไฮโดรเท่านั้นนะครับ ช่างเคยบอกมา ใช้ของโตต้าทั่วไปไม่ได้
พอจะแนะนำร้านที่หาตัว sensor ได้ไหมครับ
เดินหาที่เชียงกงบางนามา หลายร้าน มีแต่ sensor หม้อน้ำธรรมดา

ใครพอจะแนะว่าต้องหาที่ไหน หรือ อู่ไหนมีบ้างครับ
TRD-E34 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม