ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-12-2011, 19:54   #435
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rung kung อ่านกระทู้
ตอนนี้ผมได้เพิ่งเครื่องมาครับ จาวางใน เซฟ ครับ
แต่ตอนนี้ผมหา วายลิ่งไม่เจอครับ ผมซื้อมาในราคา 37000 บาท ครับ
ผมอยากทราบถึงอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องที่จะต้องใช้น่ะคร ับ
และข้อเสนอแนะต่างๆ ไฟ วัดรอบ วัดความเร็ว
และวงจร เดินสายไฟครับ

ยังไงจารอคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ
วายริ่งสายไฟที่ผมมีนะคัฟ มาขอcopyได้เลย

อุปกรณ์ที่ต้องใช้เพิ่มเติมคือ

1.วัดรอบแยกจากของเดิม เพราะยังไงซะรอบการทำงานมันเกิน 6000รอบแน่นอน

2.วัดโวล์ท ทำให้เรารู้ว่าถ้าไฟต่ำกว่า 12V ไม่ดีแน่ๆสำหรับเครื่องเจ

3.วัดอุณหภูมิน้ำก่อนเข้าเครื่อง พร้อมอะแด็ปเตอร์ วัดอุณหภมูิของน้ำได้ดีกว่าของติดรถตรงหน้าปัทม์
ู้
4.วัดบูตเทอร์โบ อันนี้จะทำให้เราทราบว่าบูตปกติหรือไม่ หรือมีรอยรั่วอากาศตรงไหนรู้ได้เลย ที่สำคัญรู้ด้วยว่าเราบูตไว้เท่าไหร่

ที่สำคัญๆก็มีเท่านี้นะคัฟ เพราะลำพังเกจวัดก็ตัวละหลายตังค์เหมือนกัน
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม