ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-12-2009, 08:43   #5
tunjo
Junior Member

คะแนน: 0 tunjo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ลองตรวจดูที่
  • รีเลย์ช่วยสตาร์ทครับ (ถ้าเสื่อม ส่วนใหญ่เวลาเครื่องร้อนแล้ว จะสตาร์ทไม่ติดครับ)
  • กรองอากาศ (อาจจะตัน)
  • คอยล์จ่ายไฟจุดระเบิด (อาจจะรั่วหรือเสื่อม แต่เป็นไปได้น้อยกว่าประเด็นอื่น เพราะว่า มันจะมีอาการอื่นแฝงมาด้วย แต่คุณไม่ได้แจ้งไว้)
เรียงความน่าจะเป็นมากที่สุด จากบนลงล่างครับ
ขอบคุณคุณ Moonlight และเพื่อนสำหรับคำวิเคราะห์

ถามเพิ่มนะครับ J BO ผม ไดเร็คคอย์ลที่ก้านเสียบลงหัวเที่ยมมันร้าวอยู่ เคยมีอาการแบ็คไฟล์ ผมเลยเอาเทปพันไว้ชั่วคราว อาการแบ็คไฟล์เลยไม่เกิดขขึ้น (ผมแก้ไขชั่วคราวก่อน) จะเกี่ยวไหมครับ แล้วจะเช็คยังไงได้ว่าคอย์ลเสีย
และกล่องดำๆ เล็กกว่าฝ่ามือ คือกล่องช่วยจุดระเบิดของรุ่นนี้ จะเกียวไหมครับ
tunjo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม