ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-06-2008, 09:10   #23
TONE
Junior Member

คะแนน: 0 TONE is on a distinguished road
ขอบคุณปิงมากๆครับสำหรับคำแนะนำ ขอเพิ่มเติมเพื่อเป็นทางเลือกสำหรับเพื่อนๆที่กำลังห าข้อมูลเรื่องเฟืองท้ายครับ ผมใช้เฟือง4.3(10/43) เมื่อวาน 16 มิ.ย.51ผมขับรถจากโคราชไปกรุงเทพ และไปเติมแก๊สแถวเกษตร ดูระยะทาง 251 กม.(ตรงกับgps) เติมแก็สให้เด็กเติมเต็มที่ค่อยๆอัดรอจนตัวเลขเกือบไ ม่ขยับ 370 บาท เฉลี่ย 1.47 บาทต่อกม. ต้องขออภัยด้วยลืมดูว่าแก๊สเมื่อวาน กก.ละเท่าไหร่ ผมว่าเฟืองท้ายอัตรานี้ก็ขับดีนะครับ แต่ก็อยากลองขับในอัตราเฟืองท้ายรถของคุณปิงดูเหมือน กัน เผื่อว่าขับดีกว่า และที่สำคัญถ้าประหยัดกว่าก็อยากเปลี่ยนยังไงถ้าคุณป ิงได้ผลการใช้และความประหยัดยังไง ช่วยบอกด้วยเพื่อเป็แนวทาง จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปลองผิดลองถูกเปลืองเงินเปล่าๆ
TONE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม