ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-08-2013, 20:13   #20
sunsurn
Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 2jz-gte
คะแนน: 0 sunsurn is on a distinguished road
ครับผม ตอนนี้มีอาการเพิ่มครับเข็มความร้อนวิ่งไปมาบางทีขึ้ นไปถึงขีดกลางบางทีก็ลดลงมาหน่อยปรกติมันจะต่ำกว่าขี ดกลาง แล้วบางทีแก๊สยังไม่หมดเลยแต่มันตัดไปน้ำมันตอนไหนไม ่รู้เข็มน้ำมันตกเฉยเลย ผมก็เริ่มมึนแล้วหลายอาการ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ผมจะลองแก้ไขไปเรื่อยๆ แต่ผมไม่สามารถซื้อทุกอย่างมาลองเปลี่ยนได้ ด้วยงบประมาณที่มีจำกัดครับ เห็นช่างก็ปรับรอบเครื่องของผมเหมือนกัน ตอนรอบเดินเบาอยู่ที่750รอบต่อนาที เห็นมีพี่ท่านนึงโพสไว้ว่าห้ามปรับรอบเครื่อง ตอนที่เครื่องสดุดช่างยังให้ปรับรอบเครื่องเพิ่มไปอี กแต่ผมไม่ได้ปรับ รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยเสนอวิธีไขให้ผมด้วยครับ
sunsurn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม